โลกร้อน เพราะ มือเราทุกคน
แล้วเราจะแก้วิกฤตนี้อย่างไร
ในฐานะสิ่งมีชีวิต…
ที่อาศัยอยู่บน…โลกใบนี้
![](http://www.thaiclimatejusticeforall.com/wp-content/uploads/2021/12/262092125_230618279179420_693222739324292399_n-1024x1024.jpg)
![](http://www.thaiclimatejusticeforall.com/wp-content/uploads/2021/12/265247493_235937735314141_2334829602763377887_n-1024x1024.jpg)
จุดเริ่มต้นของ “แม่ลูกสู้โลกร้อน”เตรียมพบกับเรื่องราวของความรัก ความปรารถนาดีที่มีต่อลูก และไม่อาจทนเห็นธรรมชาติถูกทำลาย ก่อให้เกิดเป็นแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลงาน “แม่ลูกสู้โลกร้อน”
โดยศิลปินที่ชื่อว่า “ฤทัยรัตน์ คำศรีจันทร์”
มาร่วมลุ้นและติดตามผลงานไปพร้อมกันครับ #𝐿𝑖𝑣𝑖𝑛𝑔𝑤𝑖𝑡ℎ𝑡ℎ𝑒𝐶𝑟𝑖𝑠𝑖𝑠
บทสรุปของผลงาน “แม่ลูกสู้โลกร้อน”
โลกร้อนเกิดจากน้ำมือของมนุษย์ ทั้งเบียดเบียนและทำลายธรรมชาติมากเกินไป โลกเริ่มเรียกร้องด้วยการแสดงอาการเจ็บป่วยต่างๆ นานา จึงเกิดความห่วงใยลูกของตนว่าเขาจะใช้ชีวิตเช่นไรในวิกฤตการที่เกิดขึ้นในปัจจุบันและอนาคต ซึ่งเป็นที่มาของแรงบันดาลใจในการสร้างสรรค์ผลงานจิตรกรรม ที่มุ่งเน้นการใช้วัสดุจากธรรมชาติ โดยใช้รูปทรงของแม่ลูกและธรรมชาติ เพื่อแสดงออกถึงการต่อสู้กับภาวะโลกร้อน สร้างภูมิคุ้มกันและความหวังในการใช้ชีวิต เป็นอีกหนึ่งพลังที่จะสร้างความสมดุลให้กลับ
– ฤทัยรัตน์ คำศรีจันทร์
#𝐿𝑖𝑣𝑖𝑛𝑔𝑤𝑖𝑡ℎ𝑡ℎ𝑒𝐶𝑟𝑖𝑠𝑖𝑠
![](https://www.thaiclimatejusticeforall.com/wp-content/uploads/2022/01/271205311_252925480282033_6214228014935753624_n-1024x683.jpg)
ขนาดชิ้นละ 45×80 cm.
เทคนิค สีธรรมชาติ
ศิลปิน ฤทัยรัตน์ คำศรีจันทร์
เตรียมพบกับเรื่องราวของความรัก
ความปรารถนาดีที่มีต่อลูก
และไม่อาจทนเห็นธรรมชาติถูกทำลาย
ก่อให้เกิดเป็นแรงบันดาลใจในการสร้างสรรสร้างสรรค์ผลงาน
“แม่ลูกสู้โลกร้อน”
โดยศิลปินที่ชื่อว่า “ฤทัยรัตน์ คำศรีจันทร์”
มาร่วมลุ้นและติดตามผลงานไปพร้อมกันครับ